TRS MLA List: కేసీఆర్ ప్రకటించిన టీఆర్ఎస్ అభ్యర్థులు వీరే
అసెంబ్లీ రద్దు చేసిన రోజే పార్టీ అభ్యర్థులను ప్రకటించిన కేసీఆర్.. రాజకీయ వర్గాలను ఆశ్చర్యంలో ముంచెత్తారు. ఇద్దరు మినహా సిట్టింగ్లందరినీ కొనసాగించారు. అభ్యర్థలు జాబితా - ఆసక్తికర వివరాలివే..
Samayam Telugu 7 Dec 2018, 4:52 pm
తొమ్మిది నెలలు ముందుగానే అసెంబ్లీ రద్దు చేసి ముందస్తు ఎన్నికల భేరీ మోగించిన కేసీఆర్.. ఆ వెంటనే 105 మంది అభ్యర్థుల జాబితా ప్రకటించి రాజకీయ వర్గాలను సంభ్రమాశ్చర్యాల్లో ముంచెత్తారు. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలలో ఇద్దరికి మాత్రమే టికెట్ నిరాకరించారు. సంగారెడ్డి జిల్లా ఆంథోల్లో సినీ నటుడు బాబూ మోహన్కు టికెట్ నిరాకరించారు. అక్కడ స్థానికత అంశం తెరపైకి వచ్చిన నేపథ్యంలో జర్నలిస్టు నేత క్రాంతి కిరణ్కు అవకాశం కల్పించారు. బాబూ మోహన్తో మాట్లాడిన తర్వాతే ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు కేసీఆర్ వివరించారు. ఆయనకు భవిష్యత్తులో సముచిత స్థానం కల్పిస్తామని ప్రకటించారు.
ఇక చెన్నూర్లో మరో సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే నల్లాల ఓదేలుకు కేసీఆర్ షాక్ ఇచ్చారు. అక్కడ నుంచి ఎంపీ బాల్క సుమన్కు అవకాశం కల్పించారు. దీంతో కాంగ్రెస్ నుంచి గులాబీ పార్టీలో చేరిన మాజీ ఎంపీ వివేక్కు లైన్ క్లియర్ అయింది.
పార్టీ ఫిరాయించిన 12 మంది టీడీపీ ఎమ్మెల్యేలకు కూడా కేసీఆర్ టికెట్ ఖరారు చేయడం గమనార్హం. రవాణా శాఖ మంత్రి పట్నం మహేందర్ రెడ్డి సోదరుడికి కూడా అవకాశం కల్పించారు. తాండూరు నుంచి పట్నం మహేందర్ రెడ్డికి టికెట్ ఖరారు చేయగా.. కొడంగల్ నుంచి ఆయన సోదరుడు నరేందర్ రెడ్డిని బరిలోకి దింపారు. టీడీపీ నుంచి కాంగ్రెస్లోకి ఫిరాయించిన రేవంత్ రెడ్డిపై ఆయన పోటీ చేయనున్నారు.
గజ్వేల్ నుంచి కేసీఆర్, సిద్దిపేట నుంచి హరీశ్ రావు, సిరిసిల్ల నుంచి కేటీఆర్ యథావిధిగా పోటీ చేయనున్నారు. ఈసారి అవకాశం కోల్పోతారని భావించిన పలువురు వివాదాస్పద ఎమ్మెల్యేలకు కూడా మరోసారి అవకాశం కల్పించడం గమనార్హం. వీరిలో ముత్తిరెడ్డి యాదగిరి రెడ్డి (జనగామ), శంకర్ నాయక్ (మహబూబాబాద్) తదితరులు ఉన్నారు.
నియోజకవర్గాలవారీగా టీఆర్ఎస్ అభ్యర్థుల జాబితా
భద్రాద్రి కొత్తగూడెం
1. భద్రాచలం - టి వెంకట్రావు
2. పినపాక - పాయం వెంకటేశ్వర్లు
3. అశ్వరావుపేట - తాటి వెంకటేశ్వర్లు
4. ఇల్లెందు - కోరం కనకయ్య
5. కొత్తగూడెం - జలగం వెంకట్రావు
ఖమ్మం
6. ఖమ్మం - పువ్వాడ అజయ్కుమార్
7. పాలేరు - తుమ్మల నాగేశ్వరరావు
8. వైరా - బానోత్ మదన్లాల్
9. మధిర - లింగాల కమల్రాజ్
10. సత్తుపల్లి - పిడమర్తి రవి
మహబూబాబాద్
11. మహబూబాబాద్ - బానోత్ శంకర్ నాయక్
12. డోర్నకల్ - డీఎస్ రెడ్యానాయక్
వరంగల్ (రూరల్)
13. పరకాల - చల్లా ధర్మారెడ్డి
14. నరసంపేట - పెద్ది సుదర్శన్
15. వర్థన్నపేట - ఆరూరి రమేష్
వరంగల్ (అర్బన్)
16. వరంగల్ వెస్ట్ - దాస్యం వినయ్ భాస్కర్
జయశంకర్ భూపాలపల్లి
17. భూపాలపల్లి - ఎస్. మధుసూదన్
18. ములుగు - అజ్మీర చందూలాల్
జనగామ
19. జనగామ - ముత్తిరెడ్డి యాదగిరి రెడ్డి
20. స్టేషన్ఘన్పూర్ - డాక్టర్ తాడికొండ రాజయ్య
21. పాలకుర్తి - ఎర్రబెల్లి దయాకరరావు
నల్గొండ
22. నల్గొండ - కంచర్ల భూపాల్రెడ్డి
23. మిర్యాలగూడ - ఎన్ భాస్కర్ రావు
24. నాగార్జున సాగర్ - నోముల నరసింహయ్య
25. దేవరకొండ - రమావత్ రవీంద్రకుమార్
26. మునుగోడు - కె ప్రభాకర్రెడ్డి
27. నకిరేకల్ - వేముల వీరేశం
సూర్యాపేట
28. సూర్యాపేట - జి.జగదీశ్రెడ్డి
29. తుంగతుర్తి - గాధరి కిషోర్కుమార్
యాదాద్రి భువనగిరి
30. ఆలేరు - గొంగిడి సునీత
31. భువనగిరి - పైళ్ల శేఖర్ రెడ్డి
నిజామాబాద్
32. నిజామాబాద్ అర్బన్ - గణేష్ బిగ్గాల
33. నిజామాబాద్ రూరల్ - బాజిరెడ్డి గోవర్థన్
34. ఆర్మూర్ - ఆసన్నగారి జీవన్రెడ్డి
35. బాల్కొండ - వేముల ప్రశాంత్ రెడ్డి
36. బోధన్ - షకీల్ అహ్మద్
కామారెడ్డి
37. బాన్సువాడ - పోచారం శ్రీనివాస రెడ్డి
38. కామారెడ్డి - గంప గోవర్థన్
39. జుక్కల్ - హన్మంతు షిండే
40. ఎల్లారెడ్డి - ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి
ఆదిలాబాద్
41. ఆదిలాబాద్ - జోగురామన్న
42. బోధ్ - రాథోడ్ బాబూరావు
43. ఖానాపూర్ - రేఖా నాయక్
అసిఫాబాద్
44. అసిఫాబాద్ - కోవ లక్ష్మి
45. సిర్పూర్ కాగజ్ నగర్ - కోనేరు కోనప్ప
నిర్మల్
46. నిర్మల్ - అల్లోల ఇంద్రకరణ్ రెడ్డి
47. ముథోల్ - జి విఠల్ రెడ్డి
మంచిర్యాల
48. మంచిర్యాల - నడిపెల్లి ద్వారకా రావు
49. బెల్లంపల్లి - దుర్గం చిన్నయ్య
50. చెన్నూరు - బాల్క సుమన్
కరీంనగర్
51. కరీంనగర్ - గుంగుల కమలాకర్
52. హుజురాబాద్ - ఈటల రాజేందర్
53. మానకొండూరు - రసమయి బాలకిషన్
సిరిసిల్ల
54. సిరిసిల్ల - కేటీఆర్
55. వేములవాడ - చెన్నమనేని రమేశ్
జగిత్యాల
56. జగిత్యాల - డా. సంజయ్కుమార్
57. కోరుట్ల - కె. విద్యాసాగర్రావు
58. ధర్మపురి - కొప్పుల ఈశ్వర్
59. పెద్దపల్లి - దాసరి మనోహర్ రెడ్డి
60. మంథని - పుట్టా మధుకర్
61. రామగుండం - సొమారపు సత్యనారాయణ
సిద్దిపేట
62. సిద్దిపేట - తన్నీరు హరీశ్ రావు
63. దుబ్బాక - సోలిపేట రామలింగారెడ్డి
64. గజ్వేల్ - కె చంద్రశేఖర రావు
65. హుస్నాబాద్ - వడితెల సతీష్ కుమార్
మెదక్
66. మెదక్ - పద్మా దేవేందర్ రెడ్డి
67. నర్సాపూర్ - చిలుముల మదన్ రెడ్డి
సంగారెడ్డి
68. సంగారెడ్డి - చింతా ప్రభాకర్
69. నారాయణఖేడ్ - ఎం భూపాల్ రెడ్డి
70. అంథోల్ - చంటి క్రాంతి కిరణ్
71. పటాన్చెరు - గూడెం మహిపాల్ రెడ్డి
మహబూబ్నగర్
72. మహబూబ్నగర్ - వి శ్రీనివాస్ గౌడ్
73. జడ్చర్ల - సీహెచ్ లక్ష్మారెడ్డి
74. దేవరకద్ర - ఆలె వెంకటేశ్వర్ రెడ్డి
75. నారాయణపేట్: ఎస్.రాజేందర్రెడ్డి
76. మక్తల్ - సి రామమోహన్ రెడ్డి
నాగర్కర్నూల్
77. నాగర్కర్నూల్ - మర్రి జనార్దన్ రెడ్డి
78. కొల్లాపూర్ - జూపల్లి కృష్ణారావు
79. అచ్చంపేట - గువ్వల బాలరాజ్
80. కల్వకుర్తి - జి జైపాల్ యాదవ్
వనపర్తి
81. వనపర్తి - సింగిరెడ్డి నిరంజన్ రెడ్డి
గద్వాల్
82. గద్వాల్ - బండ్ల కృష్ణమోహన్ రెడ్డి
83. ఆలంపూర్ - వి.ఎం. అబ్రహం
వికారాబాద్
84. పరిగి - కొప్పుల మహేశ్ రెడ్డి
85. తాండూరు - పట్నం మహేందర్ రెడ్డి
86. కొడంగల్ - పట్నం నరేందర్ రెడ్డి
రంగారెడ్డి
87. షాద్నగర్ - వై అంజయ్య యాదవ్
88. రాజేంద్రనగర్ - టి ప్రకాష్ గౌడ్
89. మహేశ్వరం - తీగల కృష్ణారెడ్డి
90. ఇబ్రహీంపట్నం - మంచిరెడ్డి కిషన్రెడ్డి
91. శేరిలింగంపల్లి - అరికెపూడి గాంధీ
92. ఎల్బీనగర్ - ఎం రామ్మోహన్ గౌడ్
93. చివ్వెంల - కాలే యాదయ్య
మల్కాజ్గిరి-మేడ్చల్
94. కుత్బుల్లాపూర్ - కేపీ వివేకానంద
95. కుకట్పల్లి - మాదవరం కృష్ణారావు
96. ఉప్పల్ - బేతి సుభాష్ రెడ్డి
హైదరాబాద్
97. సికింద్రాబాద్ - టి పద్మారావు గౌడ్
98. సనత్నగర్ - తలసాని శ్రీనివాస్ యాదవ్
99. కంటోన్మెంట్ - జి సాయన్న
100. జూబ్లీహిల్స్ - మాగంటి గోపీనాథ్
101. యాకుత్పురా - సామ సుందర్ రెడ్డి
102. చంద్రాయణగుట్ట - సీతారామ్ రెడ్డి
103. కార్వాన్ - జీవన్ సింగ్
104. బహదుర్పుర - ఇనాయత్ అలీ బక్రీ
105. నాంపల్లి - మునుకుంట్ల ఆనంద్ గౌడ్
టీఆర్ఎస్ చివరి జాబితా అభ్యర్థులు
106. ఖైరతాబాద్ - దానం నాగేందర్
107. అంబర్ పేట్ - కాలేరు వెంకటేశ్
108. మల్కాజ్గిరి - మైనంపల్లి హన్మంతరావు
109. హుజూర్ నగర్ - శానంపూడి సైదిరెడ్డి
110. వరంగల్ తూర్పు - నన్నపనేని నరేందర్
111. వికారాబాద్ - డాక్టర్ మెతుకు ఆనంద్
112. చొప్పదండి - సొంకె రవిశంకర్
113. మేడ్చల్ - మల్లారెడ్డి
114. గోషామహల్ - ప్రేమ్ సింగ్ రాథోడ్
115. చార్మినార్ - మహ్మద్ సలావుద్దీన్ లోడీ
116. జహీరాబాద్ - మాణిక్ రావు
117. మలక్పేట - చావ సతీశ్
ఇక చెన్నూర్లో మరో సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే నల్లాల ఓదేలుకు కేసీఆర్ షాక్ ఇచ్చారు. అక్కడ నుంచి ఎంపీ బాల్క సుమన్కు అవకాశం కల్పించారు. దీంతో కాంగ్రెస్ నుంచి గులాబీ పార్టీలో చేరిన మాజీ ఎంపీ వివేక్కు లైన్ క్లియర్ అయింది.
పార్టీ ఫిరాయించిన 12 మంది టీడీపీ ఎమ్మెల్యేలకు కూడా కేసీఆర్ టికెట్ ఖరారు చేయడం గమనార్హం. రవాణా శాఖ మంత్రి పట్నం మహేందర్ రెడ్డి సోదరుడికి కూడా అవకాశం కల్పించారు. తాండూరు నుంచి పట్నం మహేందర్ రెడ్డికి టికెట్ ఖరారు చేయగా.. కొడంగల్ నుంచి ఆయన సోదరుడు నరేందర్ రెడ్డిని బరిలోకి దింపారు. టీడీపీ నుంచి కాంగ్రెస్లోకి ఫిరాయించిన రేవంత్ రెడ్డిపై ఆయన పోటీ చేయనున్నారు.
గజ్వేల్ నుంచి కేసీఆర్, సిద్దిపేట నుంచి హరీశ్ రావు, సిరిసిల్ల నుంచి కేటీఆర్ యథావిధిగా పోటీ చేయనున్నారు. ఈసారి అవకాశం కోల్పోతారని భావించిన పలువురు వివాదాస్పద ఎమ్మెల్యేలకు కూడా మరోసారి అవకాశం కల్పించడం గమనార్హం. వీరిలో ముత్తిరెడ్డి యాదగిరి రెడ్డి (జనగామ), శంకర్ నాయక్ (మహబూబాబాద్) తదితరులు ఉన్నారు.
నియోజకవర్గాలవారీగా టీఆర్ఎస్ అభ్యర్థుల జాబితా
భద్రాద్రి కొత్తగూడెం
1. భద్రాచలం - టి వెంకట్రావు
2. పినపాక - పాయం వెంకటేశ్వర్లు
3. అశ్వరావుపేట - తాటి వెంకటేశ్వర్లు
4. ఇల్లెందు - కోరం కనకయ్య
5. కొత్తగూడెం - జలగం వెంకట్రావు
ఖమ్మం
6. ఖమ్మం - పువ్వాడ అజయ్కుమార్
7. పాలేరు - తుమ్మల నాగేశ్వరరావు
8. వైరా - బానోత్ మదన్లాల్
9. మధిర - లింగాల కమల్రాజ్
10. సత్తుపల్లి - పిడమర్తి రవి
మహబూబాబాద్
11. మహబూబాబాద్ - బానోత్ శంకర్ నాయక్
12. డోర్నకల్ - డీఎస్ రెడ్యానాయక్
వరంగల్ (రూరల్)
13. పరకాల - చల్లా ధర్మారెడ్డి
14. నరసంపేట - పెద్ది సుదర్శన్
15. వర్థన్నపేట - ఆరూరి రమేష్
వరంగల్ (అర్బన్)
16. వరంగల్ వెస్ట్ - దాస్యం వినయ్ భాస్కర్
జయశంకర్ భూపాలపల్లి
17. భూపాలపల్లి - ఎస్. మధుసూదన్
18. ములుగు - అజ్మీర చందూలాల్
జనగామ
19. జనగామ - ముత్తిరెడ్డి యాదగిరి రెడ్డి
20. స్టేషన్ఘన్పూర్ - డాక్టర్ తాడికొండ రాజయ్య
21. పాలకుర్తి - ఎర్రబెల్లి దయాకరరావు
నల్గొండ
22. నల్గొండ - కంచర్ల భూపాల్రెడ్డి
23. మిర్యాలగూడ - ఎన్ భాస్కర్ రావు
24. నాగార్జున సాగర్ - నోముల నరసింహయ్య
25. దేవరకొండ - రమావత్ రవీంద్రకుమార్
26. మునుగోడు - కె ప్రభాకర్రెడ్డి
27. నకిరేకల్ - వేముల వీరేశం
సూర్యాపేట
28. సూర్యాపేట - జి.జగదీశ్రెడ్డి
29. తుంగతుర్తి - గాధరి కిషోర్కుమార్
యాదాద్రి భువనగిరి
30. ఆలేరు - గొంగిడి సునీత
31. భువనగిరి - పైళ్ల శేఖర్ రెడ్డి
నిజామాబాద్
32. నిజామాబాద్ అర్బన్ - గణేష్ బిగ్గాల
33. నిజామాబాద్ రూరల్ - బాజిరెడ్డి గోవర్థన్
34. ఆర్మూర్ - ఆసన్నగారి జీవన్రెడ్డి
35. బాల్కొండ - వేముల ప్రశాంత్ రెడ్డి
36. బోధన్ - షకీల్ అహ్మద్
కామారెడ్డి
37. బాన్సువాడ - పోచారం శ్రీనివాస రెడ్డి
38. కామారెడ్డి - గంప గోవర్థన్
39. జుక్కల్ - హన్మంతు షిండే
40. ఎల్లారెడ్డి - ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి
ఆదిలాబాద్
41. ఆదిలాబాద్ - జోగురామన్న
42. బోధ్ - రాథోడ్ బాబూరావు
43. ఖానాపూర్ - రేఖా నాయక్
అసిఫాబాద్
44. అసిఫాబాద్ - కోవ లక్ష్మి
45. సిర్పూర్ కాగజ్ నగర్ - కోనేరు కోనప్ప
నిర్మల్
46. నిర్మల్ - అల్లోల ఇంద్రకరణ్ రెడ్డి
47. ముథోల్ - జి విఠల్ రెడ్డి
మంచిర్యాల
48. మంచిర్యాల - నడిపెల్లి ద్వారకా రావు
49. బెల్లంపల్లి - దుర్గం చిన్నయ్య
50. చెన్నూరు - బాల్క సుమన్
కరీంనగర్
51. కరీంనగర్ - గుంగుల కమలాకర్
52. హుజురాబాద్ - ఈటల రాజేందర్
53. మానకొండూరు - రసమయి బాలకిషన్
సిరిసిల్ల
54. సిరిసిల్ల - కేటీఆర్
55. వేములవాడ - చెన్నమనేని రమేశ్
జగిత్యాల
56. జగిత్యాల - డా. సంజయ్కుమార్
57. కోరుట్ల - కె. విద్యాసాగర్రావు
58. ధర్మపురి - కొప్పుల ఈశ్వర్
59. పెద్దపల్లి - దాసరి మనోహర్ రెడ్డి
60. మంథని - పుట్టా మధుకర్
61. రామగుండం - సొమారపు సత్యనారాయణ
సిద్దిపేట
62. సిద్దిపేట - తన్నీరు హరీశ్ రావు
63. దుబ్బాక - సోలిపేట రామలింగారెడ్డి
64. గజ్వేల్ - కె చంద్రశేఖర రావు
65. హుస్నాబాద్ - వడితెల సతీష్ కుమార్
మెదక్
66. మెదక్ - పద్మా దేవేందర్ రెడ్డి
67. నర్సాపూర్ - చిలుముల మదన్ రెడ్డి
సంగారెడ్డి
68. సంగారెడ్డి - చింతా ప్రభాకర్
69. నారాయణఖేడ్ - ఎం భూపాల్ రెడ్డి
70. అంథోల్ - చంటి క్రాంతి కిరణ్
71. పటాన్చెరు - గూడెం మహిపాల్ రెడ్డి
మహబూబ్నగర్
72. మహబూబ్నగర్ - వి శ్రీనివాస్ గౌడ్
73. జడ్చర్ల - సీహెచ్ లక్ష్మారెడ్డి
74. దేవరకద్ర - ఆలె వెంకటేశ్వర్ రెడ్డి
75. నారాయణపేట్: ఎస్.రాజేందర్రెడ్డి
76. మక్తల్ - సి రామమోహన్ రెడ్డి
నాగర్కర్నూల్
77. నాగర్కర్నూల్ - మర్రి జనార్దన్ రెడ్డి
78. కొల్లాపూర్ - జూపల్లి కృష్ణారావు
79. అచ్చంపేట - గువ్వల బాలరాజ్
80. కల్వకుర్తి - జి జైపాల్ యాదవ్
వనపర్తి
81. వనపర్తి - సింగిరెడ్డి నిరంజన్ రెడ్డి
గద్వాల్
82. గద్వాల్ - బండ్ల కృష్ణమోహన్ రెడ్డి
83. ఆలంపూర్ - వి.ఎం. అబ్రహం
వికారాబాద్
84. పరిగి - కొప్పుల మహేశ్ రెడ్డి
85. తాండూరు - పట్నం మహేందర్ రెడ్డి
86. కొడంగల్ - పట్నం నరేందర్ రెడ్డి
రంగారెడ్డి
87. షాద్నగర్ - వై అంజయ్య యాదవ్
88. రాజేంద్రనగర్ - టి ప్రకాష్ గౌడ్
89. మహేశ్వరం - తీగల కృష్ణారెడ్డి
90. ఇబ్రహీంపట్నం - మంచిరెడ్డి కిషన్రెడ్డి
91. శేరిలింగంపల్లి - అరికెపూడి గాంధీ
92. ఎల్బీనగర్ - ఎం రామ్మోహన్ గౌడ్
93. చివ్వెంల - కాలే యాదయ్య
మల్కాజ్గిరి-మేడ్చల్
94. కుత్బుల్లాపూర్ - కేపీ వివేకానంద
95. కుకట్పల్లి - మాదవరం కృష్ణారావు
96. ఉప్పల్ - బేతి సుభాష్ రెడ్డి
హైదరాబాద్
97. సికింద్రాబాద్ - టి పద్మారావు గౌడ్
98. సనత్నగర్ - తలసాని శ్రీనివాస్ యాదవ్
99. కంటోన్మెంట్ - జి సాయన్న
100. జూబ్లీహిల్స్ - మాగంటి గోపీనాథ్
101. యాకుత్పురా - సామ సుందర్ రెడ్డి
102. చంద్రాయణగుట్ట - సీతారామ్ రెడ్డి
103. కార్వాన్ - జీవన్ సింగ్
104. బహదుర్పుర - ఇనాయత్ అలీ బక్రీ
105. నాంపల్లి - మునుకుంట్ల ఆనంద్ గౌడ్
టీఆర్ఎస్ చివరి జాబితా అభ్యర్థులు
106. ఖైరతాబాద్ - దానం నాగేందర్
107. అంబర్ పేట్ - కాలేరు వెంకటేశ్
108. మల్కాజ్గిరి - మైనంపల్లి హన్మంతరావు
109. హుజూర్ నగర్ - శానంపూడి సైదిరెడ్డి
110. వరంగల్ తూర్పు - నన్నపనేని నరేందర్
111. వికారాబాద్ - డాక్టర్ మెతుకు ఆనంద్
112. చొప్పదండి - సొంకె రవిశంకర్
113. మేడ్చల్ - మల్లారెడ్డి
114. గోషామహల్ - ప్రేమ్ సింగ్ రాథోడ్
115. చార్మినార్ - మహ్మద్ సలావుద్దీన్ లోడీ
116. జహీరాబాద్ - మాణిక్ రావు
117. మలక్పేట - చావ సతీశ్